Labarai

ilimin kimiyyar halitta

Greenology

PLA- shi ne taƙaitaccen Polylactic Acid wanda shine albarkatun da za'a iya sabuntawa da aka yi daga shuka - masara, da BPI ƙwararrun takin zamani a wuraren takin kasuwanci ko masana'antu.Kofuna masu zafi da takin mu, kwantena abinci da kayan yanka ana yin su daga PLA.

BAGASSE- wanda kuma aka sani da ɓangaren litattafan almara wanda ake sabuntawa kowace shekara kuma ana amfani da shi sosai don samar da kwantena, faranti, kwano, tire… da ƙari.

TAKARDAR ODAR 6AD0 ZAMA AIKATA?- muna amfani da takaddun takaddun FSC don yin kofuna, kwano, kwantena / kwalayen ɗaukar kaya a matsayin kayan da aka fi so.

 

Green da Low - Carbon sun kasance yanayin duniya

.Kasashe a Turai da Arewacin Amurka sun kayyade cewa kwandon abinci dole ne ya zama na halitta kuma ba za a iya lalacewa ba.Sun riga sun hana yin amfani da abin sha mai kunshe da robobi da kayan marufi.

.A yankin Asiya-Pacific kamar China, Japan, Koriya da Taiwan da sauransu. Sun riga sun tsara wasu dokoki da ka'idoji don hana amfani da kayan abinci na filastik.

.Ƙasashen Turai da Arewacin Amirka sun fara saita ƙa'idodin sake yin amfani da su da takardar shaidar BPI don na halitta da ƙananan - carbon eco - marufi abokantaka.

 

Dama ga kore da ƙananan - masana'antar carbon

.Kasancewa kore, ƙananan - carbon, eco - abokantaka, lafiya da kiyaye kuzari da rage fitar da hayaki ya kasance ci gaban tattalin arzikin sake fa'ida a duniya.

.Farashin man fetur da farashin fakitin abinci na filastik suna karuwa wanda hakan ya yi hasarar gasa.

.Kasashe da yawa suna da manufar hana amfani da fakitin filastik don rage fitar da carbon.

.Gwamnati ta ba da tallafi ta hanyar fitar da manufofin fifikon haraji.

.Bukatar ƙarancin-carbon eco-marufi na abokantaka ya karu da 15% - 20% kowace shekara.

 

Amfanin ƙananan - carbon koren abinci marufi sabon materia

.Marufi maras nauyi-koren yanayin muhalli yana amfani da fiber na shuka mai sabuntawa na shekara-shekara, rake, reed, bambaro da ɓangaren litattafan alkama azaman ɗanyen abu.Albarkatun kore, na halitta, ƙananan - carbon, ecofriendly da sabuntawa.

.Tashin farashin man fetur yana haifar da hauhawar farashin kayan filastik, wanda ke haifar da hauhawar farashin kayan abinci na filastik.

.Filastik shine kayan polymer petrochemical.Sun ƙunshi Benzene da sauran abubuwa masu guba da carcinogen.Idan aka yi amfani da su azaman kayan abinci na marufi, ba wai kawai suna yin illa ga lafiyar mutane ba, har ma suna gurɓata muhalli sosai saboda ba su da taki.

 

Ƙananan-carbon kore kayan abinci marufi

.Karamin fakitin abinci mai koren carbon yana amfani da sabbin kayan ɓangaren litattafan almara waɗanda aka yi su da fiber shuka mai sabuntawa na shekara-shekara, kamar su sugar, reed, bambaro da alkama.Yana da dabi'a, yanayin yanayi, kore, lafiya, sabuntawa, takin zamani kuma mai yuwuwa.

.Lokacin da ƙananan - carbon kore kayan da aka yi da na halitta shuka fiber ɓangaren litattafan almara a matsayin albarkatun kasa.Lokacin amfani da ginin ginin 3D panel, kore ne kuma lafiyayye, ba tare da gurɓatawar formaldehyde ba.

.Yin amfani da ɓangaren litattafan almara na shuka fiber na halitta maimakon kayan filastik na prtrochemical azaman albarkatun ƙasa, zamu iya rage fitar da kwali da kashi 60%.

 

Fasahar FUTUR wani sabon kamfani ne na fasaha wanda ke mai da hankali kan marufi na abinci mai dorewa wanda aka yi daga kayan sabuntawa & takin zamani, yana ba da fakitin fakitin abinci mai dacewa da yanayin yanayi da fasaha & sabis masu alaƙa.Yayin da muke kawo aminci ga abokan cinikinmu, dacewa da ƙarancin farashi, mun kuma himmantu don rage hayakin carbon, kawar da sharar gida, da kawo salon rayuwa mai koren ga duniya.

Lokacin aikawa: Agusta-03-2021